Basketball [Quận 6] Team
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Basketball [Quận 6] Team

Diễn đàn dành cho các thành viên của Tuyển Quận 6 vào thảo luận + chat chít + chém gió...

Trang ChínhLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào Mừng Các Bạn Đến Với Forum [Quận 6]-Team
Mong Các Bạn Có Thời Gian Vui Vẻ
Wasa vs Diên Hồng = 34 - 74
Wasa vs DELTA = 22 - 43
Wasa vs Phú Nhuận = ???
Thành Viên [Quận 6]-Team
No.

Name
Position
0

Duy
SF
5

Minh
PF + C (HLV)
7

Bo
SF
8

Thi
SF
9

Sol
SF + PF
9

SF + PF
10

Tiến
PF + C
10

Chí
PF + C
11

Thuận
PG (Captain)
13

Hiếu
PF + C
14

Quang
SF + PF
15

Phát
SF + PF
[b]
Bài gửiNgười gửiThời gian
Đâm thủng bụng vợ giữa chợ Triple Threat  Master27/3/2013, 10:56
Real Madrid đã bỏ lỡ Messi Triple Threat  Master27/3/2013, 09:42
2 game bắn súng trên PS4 Triple Threat  Master27/3/2013, 09:07
3 phim Hàn hot trong tháng 4 Triple Threat  Master27/3/2013, 08:37
Xperia Z bị lỗi mở khoá Triple Threat  Master27/3/2013, 08:22
Siết chặt quản lý thông tin thi cử Triple Threat  Master25/3/2013, 11:13
Ronaldo: Cầu thủ hay nhất La Liga Triple Threat  Master25/3/2013, 10:22
Giang Hồ Truyền Kỳ đạo ý tưởng Triple Threat  Master25/3/2013, 09:52
Khi phim Việt mở đầu gây sốc Triple Threat  Master25/3/2013, 09:31
Chung thân vì đốt bảo vệ dân phố Triple Threat  Master25/3/2013, 09:15
Vì sao trường TCCN tuyển sinh èo uột? Triple Threat  Master28/1/2013, 09:37
Áp lực vàng giảm lớn dần Triple Threat  Master28/1/2013, 09:09
Đại gia Thái Nguyên chết bất thường Triple Threat  Master28/1/2013, 08:50
Hoài Linh khóc cười với ‘Hello cô Ba’ Triple Threat  Master28/1/2013, 08:33
Vàng lại bị “nhấn chìm” Triple Threat  Master26/1/2013, 10:04
Top posters
boyunfear (300)
Triple Threat  I_vote_lcapTriple Threat  I_voting_barTriple Threat  I_vote_rcap 
minhhua1988 (203)
[MVP]-GaCon (163)
UnlimitedBlack (139)
pesocola_teen (87)
huongvedette (57)
ssionz (42)
Monkey_D.Luffy (32)
derrick_rose (31)
siro751 (27)

Share | 

Triple Threat

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
minhhua1988
Super M.O.D
Super M.O.D
minhhua1988

Điểm Đóng Góp : 5127

Triple Threat  Empty
Bài gửiTiêu đề: Triple Threat    Triple Threat  I_icon_minitime21/8/2011, 17:25

Khi nhận được bóng, bạn sẽ làm gì?

Share |

var addthis_config = {"data_track_clickback":true};

<BLOCKQUOTE class="postcontent restore ">Một câu hỏi rất đơn giản mà ai cũng có thể trả lời ngay được, tuy nhiên, chúng ta hãy cùng phân tích kỹ thêm một tí trong tình huống lúng túng mà đa số các newbie thường hay gặp phải

Khi nhận được bóng, phản ứng đầu tiên của bạn là gì?

Trong trận đấu, khi quan sát mình thường thấy có không ít các bạn newbie tỏ ra lúng túng khi bóng đến tay mình, một số bạn thì nhảy lên ném ngay và cầu mong đồng đội mình bắt đc bóng, một số thì quan sát xung quanh tìm "người quen" để...chuyền lại, và một số khác thì ko cần biết thế nào, cứ nhồi trước cái đã...v.v có rất tình trường hợp như thế và kết quả các bạn thường phạm luật chạy bước mà ko hề hay biết

Triple Threat  Allstarbray

Như vậy, nên thực hiện động tác nào đâu tiên khi nhận được bóng?

Trong các bài hướng dẫn cơ bản trước đây mình đã post có một động tác gọi là Triple Threat. Đây là động tác cơ bản rất quan trọng mà các bạn nên tập luyện thành một phản xạ, để khi vừa nhận được bóng thì lập tức vào động tác ngay.

Với Triple Threat, bạn sẽ giống như ở ngã 3 đường, có thể ném, chuyền, hay nhồi bóng mà ko cần phải lo sợ bị phạm luật hoặc mất bóng

Nếu chỉ đến đây thôi thì bài viết có vẻ lạc đề thì phải Triple Threat  Yourkidding

Ở bài này mình muốn nhắc lại Triple Threat là vì muốn nhấn mạnh rằng đây là một động tác cơ bản rất quan trọng có thể ảnh hưởng nhiều đến cách chơi bóng của bạn sau này, vì thế hãy lưu ý nó nhiều hơn nhé
Phần tiếp sau đây mình muốn chia sẽ kinh nghiệm được đúc kết từ các bậc đàn anh khác theo như đúng cái tiêu đề bài này

Nói đến bóng rổ, tức là bạn phải tìm mọi cách để đưa được trái bóng vào rổ, và cái dễ nhất và ít tốn công nhất...chính là ném rổ! Đó cũng chính là cái bạn cần nghĩ đến đầu tiên khi nhận được bóng.
Nhưng đừng vội cho rằng mình xúi các bạn khi nhận được bóng thì phải ném ngay nhé Triple Threat  Smile. Đó chỉ là cái đầu tiên mà bạn cần nghĩ đến thôi, và khi bạn đã muốn ném bóng thì người kèm bạn chắc hẳn cũng sẽ nghĩ như thế nên sẽ luôn sẳn sàng bật lên để block bạn. Cơ hội là đây! Với một động tác giả ném nhẹ nhàng, bạn đã có thể bỏ xa đối thủ Triple Threat  B
Trường hợp khi nhận bóng bạn hoàn toàn trống trải ko bị kèm cặp thì tất nhiên cú nhảy ném rổ luôn luôn được khuyến khích hơn là làm các động tác thừa khác (Lưu ý là trong phạm vi ném rổ sở trường của bạn nhé)

Đó là việc đầu tiên bạn nên nghĩ, tiếp đến, đặt trường hợp người kèm bạn quả là một cao thủ dày dạn kinh nghiệm, bạn ko có cách nào có thể vượt qua được anh ta. Hãy nghĩ ngay đến việc chuyền bóng cho đồng đội và....ĐỪNG NHỒI!
Tại sao ko nên nhồi bóng? Vì khi bóng chạm đất một nhịp, cũng tức là bạn có thể đã để lỡ mất một cơ hội đưa bóng cho đồng đội ghi điểm

Cuối cùng, khi bạn không thể ném và cũng ko có đường để chuyền, đây chính là lúc bạn sử dụng đến khả năng nhồi bóng siêu đẳng của mình Triple Threat  Angry để vượt qua đối thủ thực hiện lay up hoặc tạo khoảng trống để ném rổ. Nhưng cũng đừng nên lạm dụng mà nhồi bóng quá nhiều, nếu bạn nhồi bóng ko thể thoát người thì cũng chính là tự đang tự đưa mình vào thế kẹt, tệ hơn là gây ra cảm giác thất vọng nơi đồng đội Triple Threat  O_O

Triple Threat  10059580_739328

Tóm lại, những điều bạn nên nghĩ đến khi nhận được bóng như sau:

• Triple Threat
  • Ném bóng
  • Chuyền bóng
  • Nhồi bóng
The EndTriple Threat  Haveaniceday
Link a lay tu : http://www.bongrovietnam.com/forum/showthread.php/7661-Khi-nhan-duoc-bong-ban-se-lam-gi-?p=138428#post138428
</BLOCKQUOTE>
ssionz
Chém Gió Hạ Thế
Chém Gió Hạ Thế

Điểm Đóng Góp : 4758

Triple Threat  Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Triple Threat    Triple Threat  I_icon_minitime2/9/2011, 09:20

em ném ko dc , truyền ko dc , nhồi cũng hem dc vậy bik làm gì Question

Triple Threat

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang